രണ്ട് മണിക്കൂർ മുമ്പ് റിപ്പോർട്ടിങ്; വിമാന യാത്രയിൽ വലിയ മാറ്റങ്ങൾ.

ന്യൂഡൽഹി: 21 ദിവസത്തെ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കാലത്തിനു ശേഷം ആഭ്യന്തര വ്യോമഗതാഗതം രാജ്യത്ത് പുനരാരംഭിക്കുകയാണെങ്കില്‍ പാലിക്കേണ്ട ചില നിയമങ്ങള്‍ പുറത്തുവിട്ടിരിക്കുകയാണ് സെന്റട്രല്‍ ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ സെക്യൂരിറ്റി ഫോഴ്‌സ്. ലോക്ക്ഡൗണിനു ശേഷമുള്ള കൊവിഡ് കാലത്ത് ഫ്‌ളൈറ്റ് സേവനങ്ങളിലും വിമാനത്താവളങ്ങളിലും വലിയ മാറ്റങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്ന വാര്‍ത്തകളാണ് വിവിധ കോണുകളില്‍ നിന്ന് വരുന്നത്.

ഫ്‌ളൈറ്റ് സമയത്തിനു രണ്ട് മണിക്കൂറിനു മുമ്പ് യാത്രക്കാര്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യണം. മാസ്‌ക് ഗ്ലൗസ് തുടങ്ങിയവ യാത്രക്കാര്‍ കരുതണമെന്നുമാണ് പ്രധാന നിര്‍ദേശങ്ങള്‍. ഓരോ ഗേറ്റിലും സാനിറ്റൈസര്‍ ഉണ്ടാവും. മാത്രവുമല്ല എല്ലാ ഫ്‌ലൈറ്റുകളും ഇടവിട്ടുള്ള ഓരോ സീറ്റുകള്‍ ഒഴിച്ചിടേണ്ടതായും വരും തുടങ്ങിയ  നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ സിഐഎസ് എഫ് വ്യോമയാന മന്ത്രാലയത്തിന്  തയ്യാറാക്കി നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. മാത്രവുമല്ല യാത്രക്കാരില്‍ നിന്ന് ക്വാറന്റൈന്‍ ചരിത്രം ആരായാനും സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ഫ്‌ളൈറ്റ് ഓപ്പറേറ്റര്‍മാര്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy