കൊറോണക്കാലത്ത് ഹിന്ദുക്കള്‍ക്കും ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ക്കും ആഹാരം നിഷേധിക്കരുത് ; പാക്കിസ്ഥാന് താക്കീതുമായി യുഎസ് കമ്മീഷന്‍

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പാകിസ്ഥാനില്‍ കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഹിന്ദുക്കള്‍ക്കും ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ക്കും ഭക്ഷ്യസഹായം നിഷേധിച്ചതില്‍ യുഎസ് കമ്മീഷന്‍ ഓണ്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ റിലീജിയസ് ഫ്രീഡം ആശങ്ക രേഖപ്പെടുത്തി.കറാച്ചിയില്‍, ഭവനരഹിതരും കാലാനുസൃതവുമായ തൊഴിലാളികളെ സഹായിക്കുന്നതിനായി സ്ഥാപിതമായ ഒരു സര്‍ക്കാരിതര സംഘടനയായ സെയ്ലാനി വെല്‍ഫെയര്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ട്രസ്റ്റ് ഹിന്ദുക്കള്‍ക്കും ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ക്കും ഭക്ഷ്യ സഹായം നിഷേധിക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ഉണ്ട്.

ഈ സഹായം മുസ്ലീങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായി നീക്കിവച്ചതായാണ് വാദിക്കുന്നത്. ഇത് അംഗീകരിക്കാനാവില്ലെന്ന അമേരിക്കയുടെ അന്താരാഷ്ട്ര മതസ്വാതന്ത്ര കമ്മീഷണര്‍ ജോണി മൂര്‍ പറഞ്ഞു. വ്യാപിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍, പാക്കിസ്ഥാനിലെ ദുര്‍ബല സമൂഹങ്ങള്‍ പട്ടിണിക്കെതിരെ പോരാടുകയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെ സുരക്ഷിതവും ആരോഗ്യകരവുമായി നിലനിര്‍ത്താന്‍ പാടുപെടുകയുമാണ്. ഒരാളുടെ വിശ്വാസം കാരണം ഭക്ഷണ സഹായം നിരസിക്കാന്‍ പാടില്ല

വിതരണം ചെയ്യുന്ന സംഘടനകളില്‍ നിന്നുള്ള ഭക്ഷ്യസഹായം ഹിന്ദുക്കള്‍, ക്രിസ്ത്യാനികള്‍, മറ്റ് മത ന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ എന്നിവരുമായി തുല്യമായി പങ്കിടുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ പാകിസ്ഥാന്‍ സര്‍ക്കാരിനോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു’. ജോണി മൂര്‍ പറഞ്ഞു. പാക്കിസ്ഥാനിലെ ഹിന്ദുക്കളും ക്രിസ്ത്യാനികളും തങ്ങളുടെ സുരക്ഷയ്ക്ക് നിരന്തരമായ ഭീഷണികള്‍ നേരിടുന്നുണ്ടെന്നും വിവിധ തരത്തിലുള്ള ഉപദ്രവങ്ങള്‍ക്കും സാമൂഹിക ഒഴിവാക്കലുകള്‍ക്കും വിധേയരാണെന്നും യുഎസ് കമ്മീഷന്റെ 2019 വാര്‍ഷിക റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ എടുത്തു പറഞ്ഞിരുന്നു.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy