അനുഷ്‌കാ ശര്‍മയുടെ ഹല്‍ദി ദൂദ് റെസിപ്പി.

ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളാല്‍ സമൃദ്ധമായ മഞ്ഞള്‍ ദഹനത്തിന് ഏറെ നല്ലതാണ്. പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കാനും വണ്ണം കുറയ്ക്കാനും ചര്‍മസൗന്ദര്യം നിലനിര്‍ത്താനുമൊക്കെ മികച്ചതാണ് മഞ്ഞള്‍. കാല്‍സ്യം, എല്ലുകളുടെ ആരോഗ്യം നിലനിര്‍ത്തുക, പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുക തുടങ്ങി പാലിനും ഏറെ ഗുണങ്ങളുണ്ട്. ഇവ രണ്ടും ചേര്‍ത്തുണ്ടാക്കുന്ന പാനീയത്തിന്റെ കാര്യം പ്രത്യേകം പറയേണ്ടതില്ലല്ലോ.

ചേരുവകള്‍

മഞ്ഞള്‍പ്പൊടി- കാല്‍ ടീസ്പൂണ്‍

ഇഞ്ചി പൊടിച്ചത്- കാല്‍ ടീസ്പൂണ്‍

കറുവാപ്പട്ട പൊടിച്ചത്- കാല്‍ ടീസ്പൂണ്‍

കുരുമുളകുപൊടി- അരടീസ്പൂണ്‍

തേന്‍- ആവശ്യത്തിന്

ഉപ്പ്- ഒരു നുള്ള്

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം

പാല്‍ നന്നായി തിളപ്പിച്ച് അല്‍പമെടുത്ത് ഒരു കപ്പിലേക്ക് പകരുക. ഇനി ചേരുവകളെല്ലാം പാലില്‍ ചേര്‍ത്ത് നന്നായി ഇളക്കുക. ബാക്കിയുള്ള പാല്‍ കപ്പിലേക്കു ചേര്‍ത്ത് വീണ്ടും ഇളക്കുക. മഞ്ഞളിന്റെ മണം ഇഷ്ടമില്ലാത്തവരാണെങ്കില്‍ അല്‍പം വാനില എസ്സന്‍സ് ചേര്‍ക്കാം.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy